Forum Lớp 10A1-THPT Trường Chinh

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Forum Lớp 10A1-THPT Trường Chinh

Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn

Admin
    Admin
    Admin

Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn Empty Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn

Bài gửi by Admin Tue Nov 01, 2011 10:24 pm

Sau khi đăng kí thành viên thì chắc hẳn mem nào cũng nôn nao được gửi bài lên đúng không nào! Nhưng đâu phải mem nào cũng biết cách gửi bài đâu. Do vậy Admin xin viết bài hướng dẫn này để chỉ các mem new-bie các gửi bài viết cũng như sử dụng các tính năng công cụ nhé.
    Việc đầu tiên để gửi bài lên đó là bấm vào nút "Bài Mới"
    [center]Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 2m4l63b

Tiếp theo các bạn sẽ thấy một khung soạn thảo hiện ra.
    Dòng đầu tiên là "Title of the topic" đó là nơi để bạn đánh vào tên bài viết đấy
    Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 3515756056
    Bây giờ cùng nhìn vào bảng soạn thảo nào:
    [center]Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn Iq13bpn
    Mình đã đánh dấu sẵn hết vào rồi, bây giờ thì các bạn quan sát theo nhá:
    1. là nút chọn font chữ. Thích font nào chọn font đó. Nhưng mình khuyên các bạn khỏi phải quan tâm là gì cái đó, vì chữ mặc định là đẹp rồi
    Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 22155654
    2.là màu chữ. Thích màu nào chọn màu đó. Nhưng cấm tuyệt các bạn sử dụng màu đỏ nhé, đó là màu chỉ duy nhất có ban quản trị mới được xài dùng để nhắc nhở các bạn trong các bài viết đấy. Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 20348227
    3. là nút cỡ chữ. Khoái cỡ nào thì cho cỡ đó hén.
    4.là nút chèn video từ youtube hoặc Dailymotion vào diễn đàn. Cách sử dụng các bạn xem tại đây .
    5. là nút chèn hình ảnh vào bài viết. Cách sử dụng các bạn xem
    ở đây.
    6.là nút chèn link vào chữ. Cái này tự các bạn tìm hiểu cũng được.
    7. là nút gạch chân chữ. Ví dụ khi sử dụng nút lệnh đó thì chữ nó ra như thế này nè
    Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 3967029643
    8,9,10. thì mình nghĩ là các bạn đã biết chức năng của nó rồi nên không cần giải thích thêm là chi cho mệt
    Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 2857427185
    11. là khung biểu tượng cảm xúc vào bài viết chắc các bạn cũng biết cách sử dụng rồi hén.
    Cuối cùng khi đã soạn thảo xong thì các bạn chỉ cần bấm nút "Send" cuối bài là được. Nếu thích thì bấm Preview để lại bài mình trước khi post lên.
    Trước mắt là vậy đi há! Rồi có ai thắc mắc gì thì mình giải thích thêm cho.
    Cách gửi bài viết mới lên diễn đàn 2015638157

Hôm nay: Tue May 21, 2024 12:51 am